Giỏ hàng

GLOTADOL FLU

Thương hiệu: GLOMED
|
Loại: Khác
|
Mã SP: 05314

✔️  Giá thuốc chỉ mang tính chất tham khảo.

✔️  Sản phẩm cần phải có chỉ định bác sĩ.

✔️  Cung cấp thông tin sản phẩm từ nhà sản xuất.

✔️  Hỗ trợ tư vấn 24/7

Hotline hỗ trợ bán hàng 24/7: 0797955554
|

Thành phần thuốc: 

  • Hoạt chất: Paracetamol 500 mg, Guaifenesin 200 mg, Phenylephrin hydroclorid 10 mg, Dextromethorphan hydrobromid 25 mg.
  • Tá dược vừa đủ 1 viên.

Tác dụng:

  • Làm giảm các triệu chứng trong cảm lạnh và cảm cúm như: Sốt, ho, các cơn đau nhức nhẹ, nhức đầu, đau họng, sung huyết mũi.
  • Làm loãng đàm và dịch tiết đường hô hấp, giúp dễ khạc đàm.

Chống chỉ định:

  • Quá mẫn với các thành phần của thuốc, trẻ em dưới 6 tuổi.
  • Suy gan hay suy thận nặng, thiếu glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.
  • Cường giáp nặng, bệnh tim mạch hay động mạch vành nặng, tăng huyết áp nặng, nhanh tâm thất, dùng chung hay trong vòng 14 ngày sau khi ngưng dùng các thuốc ức chế monoamin oxydase.
  • Ho mạn tính kéo dài do hút thuốc, do hen, viêm phế quản mạn hay khí phế thủng, ho nhiều đàm.

Liều lượng - Cách dùng:

  • Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Uống 1 viên cách mỗi 6 giờ. Không dùng quá 6 viên mỗi ngày.
  • Trẻ từ 6 tuổi đến 11 tuổi: Uống ½ viên cách mỗi 6 giờ. Không dùng quá 3 viên mỗi ngày.
  • Nên uống thuốc với một ly nước đầy.

Bảo quản:

  • Để nơi khô ráo, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30 độ C.

Nhà thuốc thái minh

Lưu ý: Tất cả thông tin trên website là được lấy từ thông tin trên bao bì sản phẩm của nhà sản xuất. Bài viết này mục đích là cung cấp thông tin không có ý định cung cấp lời khuyên y khoa.

Phải có chỉ định của bác sĩ mới được sử dụng.

GLOTADOL FLU

Mã SP: 05314

Sản phẩm đã xem

-%
0₫ 0₫
Facebook Instagram Youtube Twitter Google+ Linkedin Top