Giỏ hàng

TYDOL RHENAC

Thương hiệu: Khác
|
Loại: Khác
|
Mã SP: 11223

✔️  Giá thuốc chỉ mang tính chất tham khảo.

✔️  Sản phẩm cần phải có chỉ định bác sĩ.

✔️  Cung cấp thông tin sản phẩm từ nhà sản xuất.

✔️  Hỗ trợ tư vấn 24/7

Hotline hỗ trợ bán hàng 24/7: 0797955554
|

Thành phần thuốc: 

  • Acetaminophen 500 mg, Diclofenac natri 50mg

Tác dụng:

  • Điều trị triệu chứng đau nhức xương, nhức đầu, nhức thân thể, đau cơ, đau do thần kinh, nhức răng, đau tai, đau lưng, đau do bệnh lý thấp ngoài khớp, thấp khớp, thoái hóa khớp, thoái hóa cột sống, viêm do nhiễm trùng, đau bụng kinh, sốt kèm viêm nhiễm.

Chống chỉ định:

  • Mẫn cảm với các thành phần của thuốc, với ibuprofen, aspirin hay thuốc kháng viêm không steroid khác.
  • Người đang dùng thuốc chống đông coumarin.
  • Suy tim nặng, suy gan và/hoặc suy thận.
  • Loét dạ dày tá tràng tiến triển.
  • Bệnh nhân có chảy máu, có bệnh tim, thiếu hụt men G6PD, hen hay co thắt phế quản.
  • Phụ nữ mang thai trong 3 tháng cuối thai kỳ.

Thận trọng lúc dùng:

  • Không dùng các thuốc khác có chứa Acetaminophen.
  • Sử dụng kéo dài và liều cao Acetaminophen có thể gây thương tổn tế bào gan.
  • Ở bệnh nhân suy tim, người già và bệnh nhân đang dùng các thuốc kháng viêm không steroid.
  • Người có tiền sử loét, chảy máu hoặc thủng đường tiêu hóa, bị phenylceton-niệu, thiếu máu và uống nhiều rượu.
  • Người bị nhiễm khuẩn.
  • Người có tiền sử rối loạn đông máu, chảy máu.
  • Trẻ em dưới 12 tuổi: Tham khảo ý kiến bác sĩ.
  • Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú: Không nên dùng thuốc cho phụ nữ mang thai hoặc đang cho con bú trừ khi thật sự cần thiết và dưới sự chỉ định của bác sĩ.
  • Tác động của thuốc khi lái xe và vận hành máy móc: Dùng thận trọng khi đang lái xe và vận hành máy móc.

Tương tác thuốc:

  • Thuốc trung hòa acid dạ dày có thể làm chậm và kéo dài sự hấp thu của Acetaminophen đường uống.
  • Các thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin), isoniazid có thể làm tăng độc tính của Acetaminophen trên gan.
  • Không dùng chung với các thuốc lợi tiểu giữ kali.
  • Diclofenac làm giảm nồng độ các salicylat.
  • Diclofenac làm tăng nồng độ digoxin, lithium, methotrexat trong huyết tương.
  • Warfarin: tăng nguy cơ chảy máy tiêu hóa.

Tác dụng phụ:

  • Buồn nôn, nôn, tiêu chảy, trướng bụng, chán ăn, khó tiêu, bồn chồn, đau vùng thượng vị, tăng các transaminase, ù tai, nhức đầu.

Liều lượng - Cách dùng:

  • Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Uống 1 viên (paracetamol 500 mg / Diclofenac sodium 50 mg)  / lần, ngày 2 hoặc 3 lần.

Nhà thuốc thái minh

Lưu ý: Tất cả thông tin trên website là được lấy từ thông tin trên bao bì sản phẩm của nhà sản xuất. Bài viết này mục đích là cung cấp thông tin không có ý định cung cấp lời khuyên y khoa.

Phải có chỉ định của bác sĩ mới được sử dụng.

TYDOL RHENAC

Mã SP: 11223

Sản phẩm đã xem

-%
0₫ 0₫
Facebook Instagram Youtube Twitter Google+ Linkedin Top